Sáng ngày 01/06/2024, Khoa Toán - Thống kê đã tổ chức buổi báo cáo nghiên cứu khoa học sinh viên cấp Khoa năm học 2023-2024.
Hội diễn văn nghệ truyền thống sinh viên Khoa toán - thống kê được tổ chức hằng năm để tri ân Thày/Cô nhân ngày 20/11, chào đón các bạn tân sinh viên khóa 24; tìm kiếm tài năng âm nhạc trẻ để định hướng bồi dưỡng; cũng như tạo sân chơi văn hóa văn nghệ giúp sinh viên cân bằng trong việc học tập và rèn luyện.
Ngày 07-08/09/2019, ban chấp hành Đoàn - Hội Khoa Toán - Thống kê đã tổ chức chương trình "Lễ hội trăng rằm" tại UBND xã Phú Hựu, huyện Châu Thành, tỉnh Đồng Tháp.